Rain Alert: या 22 जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पाऊस, 5 जिल्ह्यांमध्ये रेड अलर्ट

Rain Alert : काही दिवसात महाराष्ट्रातून मान्सून माघारीला सुरुवात होणार आहे. मात्र, पावसाळा संपण्यापूर्वी राज्यातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पाऊस पडणार आहे. यंदा मान्सून राज्यात उशिरा दाखल झाला. त्यानंतर अनेक जिल्ह्यांमध्ये पावसाने सरासरी गाठलेली नाही. ऑगस्टमध्ये विश्रांती घेतल्यानंतर सप्टेंबर महिन्यात सुरू झालेला पाऊस ऑक्टोबरच्या सुरुवातीलाही कायम राहण्याची शक्यता आहे. पुढील ४८ तास राज्यात पावसाचा जोर कायम राहणार असल्याचा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला आहे. त्यानंतर फक्त रिमझिम पाऊस पडणार आहे.

अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा.

हवामान खात्याने (IMD) रविवारी आणि सोमवारी महाराष्ट्रातील 25 हून अधिक जिल्ह्यांसाठी अलर्ट जारी केला आहे. या काळात काही जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पाऊस पडणार असून वादळासह विजांचा कडकडाट होण्याची शक्यता आहे. IMD ने आज रायगड, रत्नागिरी, सिंधुदुर्ग, कोल्हापूर आणि सातारा जिल्ह्यांसाठी ‘ऑरेंज’ अलर्ट जारी केला असून येत्या 24 तासांत मुसळधार पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. त्याच वेळी, 22 जिल्ह्यांमध्ये पिवळा अलर्ट जारी करण्यात आला आहे, जेथे वादळासह मेघगर्जनेची शक्यता आहे.

Rain Alert या जिल्ह्यांसाठी अलर्ट जारी करण्यात आला आहे

शनिवारी दिवसभर कोल्हापूर आणि सातारा जिल्ह्यात अनेक ठिकाणी पाऊस सुरू होता. IMD ने रविवारी कोल्हापूर जिल्ह्यासाठी ऑरेंज अलर्ट जारी केला. या कालावधीत वादळी वाऱ्यासह जोरदार ते मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. दरम्यान, रविवारसाठी मुंबई, ठाणे, पालघर, पुणे, सांगली, नागपूर, गोंदिया आणि अहमदनगर आदी जिल्ह्यांसाठी यलो अलर्ट जारी करण्यात आला आहे.

 

विदर्भात वादळ

विदर्भात वादळ-

 

त्याचवेळी हवामान खात्याने सोमवारी पश्चिम महाराष्ट्र, विदर्भ आणि मराठवाड्यात काही ठिकाणी वादळी वारे आणि विजांच्या कडकडाटासह ‘यलो’ अलर्ट जारी केला आहे.

हे जाणून घेऊया की ऑक्टोबर महिन्यात दिवस आणि रात्रीचे तापमान सामान्यपेक्षा जास्त राहण्याचा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला आहे. यंदा मान्सून महाराष्ट्रातून 8 ते 10 ऑक्‍टोबरच्या सुमारास मुंबई-पुणे येथून माघार घेण्‍याचा अंदाज आहे.

महाराष्ट्रातील 22 जिल्ह्यांसाठी पिवळा

Leave a Comment

Close Help dada