Crop Insurance शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी! पीक विमा योजनेसाठी 3000 कोटी मंजूर, आता या दिवशी मिळणार आहेत

Crop Insurance गारपिटीमुळे शेतकर्‍यांचे मोठे नुकसान झाले असून सरकारने शेतकर्‍यांना मदत करण्यासाठी भरपाई जाहीर केली आहे. रकमेची बोलणी झाली असून लवकरच शेतकऱ्यांच्या नावे पीक विम्याची रक्कम अदा करण्यात येणार आहे. या कपातीमुळे शेतकर्‍यांचे होणारे नुकसानीचे चक्र फिरवण्याची सरकारची तयारी आहे, मात्र निवडणुका येत आहेत त्यामुळे शेतकर्‍यांनी एकजूट दाखवून निवडणुका आपल्या पक्षात घेतल्या आहेत

 

Crop Insurance कोणत्या शेतकऱ्यांना पीक विमा भरपाई मिळणार आणि किती मिळणार?

 

पंतप्रधान पीक विम्याबाबत एक मोठी आनंदाची बातमी आहे. पीक विम्यासाठी (पीक विमा प्रकाशन तारीख 2023) 3,000 कोटी रुपये देण्याचे आश्वासन देण्यात आल्याचे सांगण्यात येत आहे. यामुळे कापणीमुळे झालेल्या नुकसानीची भरपाई शेतकऱ्यांना देण्यात येणार आहे. शेतकऱ्यांना लवकरच घाट देण्याची सरकारची तयारी आहे. असे सांगितले जात आहे की, विधानसभा निवडणुकीच्या पार्श्‍वभूमीवर सरकार शेतकऱ्यांना आपल्या बाजूने जिंकण्याचा प्रयत्न करत असून, एका मोठ्या योजनेअंतर्गत नुकसान भरपाई देण्याचा निर्णय घेतला आहे.

 

अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा.

 

पीक विमा जारी करण्याची तारीख जून आणि सप्टेंबरमध्ये वितरीत केली जाईल

 

पीक विमा प्रकाशनाची तारीख पीक विमा कंपनी आणि कृषी विभागाचे अधिकारी जून महिन्यात पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या कार्यक्रमाचे नियोजन करत आहेत. जून महिन्यात किसान महासंमेलन प्रस्तावित असल्याचे सांगण्यात येत आहे. ही परिषद भोपाळमध्ये होणार आहे. यामध्ये नरेंद्र मोदी शेतकऱ्यांच्या खात्यात 3 हजार कोटी रुपयांच्या पीक विम्याची रिलीज तारीख सुरू करणार आहेत

 

सरकारला 25 सप्टेंबरपर्यंत शेतकऱ्यांच्या खात्यात पैसे द्यायचे आहेत – पीक विमा जाहीर होण्याची तारीख.

 

पीक विमा रिलीजची तारीख मध्य प्रदेशमध्ये नोव्हेंबर 2023 मध्ये विधानसभा निवडणुका प्रस्तावित असल्याने आणि त्यापूर्वी सरकारला सप्टेंबर महिन्यापर्यंत शेतकऱ्यांसाठी पैसे कमवायचे आहेत. त्यासाठी आर्थिक विम्याची प्रक्रिया वेगाने पूर्ण केली जात आहे. आता कार्यक्रम पूर्ण झाल्यानंतर ही रक्कम शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा केली जाईल. विभागीय अधिकारी सांगतात

 

सरकार शेतकऱ्यांसाठी आणखी नवीन घोषणा करू शकते

 

राज्य सरकार 15 लाखांहून अधिक शेतकऱ्यांना पीक विम्याचा (पीक विमा प्रकाशन तारीख) लाभ देणार आहे. या किसान महासंमेलनात सरकारकडून शेतकऱ्यांसाठी आणखी अनेक योजना जाहीर केल्या जाऊ शकतात. तुम्हाला सांगतो की, व्याजमाफी योजनेमुळे राज्यातील शेतकऱ्यांना दिलासा मिळाला आहे. शेतकरी तारण ठेवण्यास टाळाटाळ करत असून गहाण ठेवून त्यांना केवळ मूळ कर्जाची रक्कम जमा करावी लागणार आहे. कर्जाची मूळ रक्कम जमा केल्यानंतर तो पुन्हा कर्ज घेण्यास पात्र होईल. याशिवाय त्यांना संयुक्त समितीकडून स्वस्तात खते व बियाणे मिळावे

Leave a Comment

Close Help dada